[You must be registered and logged in to see this link.]

Bạn đam mê Flash và mong có một ngày, chính tay mình tạo lên một "video flash" đặc sặc "chỉ mình bạn có". Thế nhưng bạn lại không ưa gì các công cụ được cung cấp bởi các bộ phần mềm Flash và đặc biệt là không thông thạo ActionScript. Vậy phải làm như thế nào thì "ước mơ" của bạn mới thực hiện được. Đơn giản bạn chỉ cần tìm đến Flash Intro and Banner Maker

Đây là một phần mềm vô cùng "hay ho" dành cho các Webmaster không chuyên lẫn chuyên nghiệp, cũng như mọi tầng lớp yêu Flash và mong có một "sản phẩm" do chính mình tạo nên chỉ qua những thao tác cơ bản. Mọi hiệu ứng bạn cần, mọi ý tưởng bạn muốn tạo dựng PFIABM sẽ đáp ứng hầu như là tuyệt đối.

Một số công cụ cung cấp của Aleo Flash Intro and Banner Maker :

Movie
Ở Tab này, các bạn có thể tùy chỉnh chiều cao/rộng cũng như tốc độ chuyển cảnh giữa các Frame của đoạn Flash video. Đồng thời thêm thanh border và thay đổi màu sắc của nó. Với khả năng phát âm thanh/bài hát của chính bạn làm nhạc nền hỗ trợ định dạng MP3/WAV chắc chắn đoạn Flash của bạn sẽ ấn tượng hơn bao giờ hết với phong cách rất riêng không ***ng hàng. Bên cạnh đó bạn có thể thêm "preloader" cho đoạn Flash và tùy chỉnh một vài thông số lien quan.

Background
Bạn có 2 sự lựa chọn để tạo background cho đoạn Flash
+ Background color: Để chế độ Transparent, Solid corlor hoặc Gradient color tùy thuộc vào sở thích của bạn.
+ Background image and Flashmovie: PFIABM cho phép dùng ảnh cá nhân để làm background, đồng thời cho chèn đoạn Flash có sẵn. Bạn hãy điều chỉnh thông số sao cho những hình ảnh/movie trông hợp lí nhất có thể.

Background Effect + Text Effect
Không cần nói thì ai cũng biết đây là Tab cung cấp các hiệu ứng dành cho background và text. Bạn có thể tùy chỉnh font , cỡ chữ, độ rộng cũng như chiều cao, trong suốt, độ xoay, viền... của text. Ở đây bạn thoải mái chọn lựa cho mình một hiệu ứng làm bạn vừa ý nhất, sao cho quyến hút người xem.

Weblink
khi đã tạo được một đoạn Flash hoàn chỉnh, Aleo Flash Intro and Banner Maker cho phép bạn chèn link website. Bất kể ai khi đanh xem mà lỡ kích đúp thì trang web theo đường dẫn bạn trỏ sẽ được hiển thị tại trình duyệt. Chính vì thế mà đây là công cụ mang lại cho các webmaster một số lợi ích nhất định.

Publish
Giờ đến công việc cuối cùng đó là lưu và chia sẻ thành quả. PFIABM sẽ xuất ra các định dạng .swf (Flash movie); .gif(GIF image); .avi (AVI video). Điểm đặc biệt đó là tạo mã HTML bao gồm Flash movie của bạn để nhúng vào website.

Link Download: (Host: Mediafire.com)

Link Download: (Host: Megaupload.com)

Link Download: (Host: Rapidshare.com)