Đăng Nhập

Vui lòng khai báo chính xác tên truy cập và mật khẩu!

Quên mật khẩu?

các bác giúp em lấy lại mật khẩu máy tính win 7 với

Trung Binh

Tue Aug 27, 2013 10:05 am

em đang dùng win 7. em có 2 quản trị là Admin và Adminstator. em đã cài 2 mật khẩu khác nhau trên 2 quản trị này. nhưng  quên mất mật khẩu trên Admin nên không thể vào máy tính bằng Admin được mà chỉ vào bằng Adminstator. các bác ai có cách nào giúp em lấy lại mật khẩu hay xóa mật khẩu của Admin kia đi thông qua Adminstator với. em cũng hơi mù tịt nên bạn nào biết cách thì hướng dẫn cụ thể cho em với. cách nào đơn giản ấy. em cảm ơn các bác nhiều
      Trung Binh
      zogiaitri

Tue Aug 27, 2013 11:35 am

ra ngoai quán mua một cái đĩa hirren boot hoặc tự làm usb boot , sau đó làm theo hướng dẫn của tài liệu này bạn nhé : [You must be registered and logged in to see this link.]
      Thành Viên VIP
      tinhdoncoi902

Tue Aug 27, 2013 11:53 am

- C1: http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?17245-1-click-co-USB-Reset-password-Windows-XP-Vista-Win7
      - C2: ra tiệm mua đĩa Hidren't Boot, sau đó boot vào. Chọn Next hoặc More tuỳ theo version đĩa Hirens BootCD tới khi thấy và chọn Password & Registry Tools / Active Password Changer … (NT/2000/XP/2003 … ) / Search for MS SAM …
      + Trên màn hình sẽ liệt kê danh sách User có trong file SAM. Bạn muốn xóa mật khẩu của user nào thì chọn số tương ứng với user đó.
      + Bấm phím Y để xóa mật khẩu. Ấn phím bất kỳ để kết thúc việc xóa mật khẩu. Ấn Esc để thoát. Đẩy đĩa CD ra. Khởi động lại máy